ชอบหิวตอนกลางคืน ควรตุนอาหารอะไรไว้กินตอนกลางคืนดีคะ

คือเราเป็นคนอ้วนค่ะ ชอบหิวตอนกลางคืน ทั้งๆที่กินมื้อเย็นไปแล้ว ถ้าจะกินหนักก็กลัวจะอ้วน เลยอยากปรึกษาเพื่อนๆว่าควรตุนอาหารอะไรไว้กินตอนกลางคืนดีคะ ที่กินแล้วไม่ทำให้น้ำหนักขึ้นน่ะค่ะ ตอนแรกเราตุนนมกล่องไว้ แต่น่าจะเพราะไขมันในนมทำให้อ้วน ตอนนี้เลยหันมาตุนน้ำมะเขือเทศของดอยคำ กับ แลคตาซอยแบบจืด แบบนี้ดีไหมคะ หรือเพื่อนๆมีอะไรแนะนำรบกวนหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ป.ล. ปกติกลางคืนถ้าไม่ได้ตุนอะไรจะต้องออกไปซื้อก๋วยเตี๋ยวนอกบ้านกินตอนกลางคืนตลอดเลยค่ะ หิววววว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่