ถ้ากินแบบนี้ เรียกว่าการคุมน้ำหนักไหมค่ะ

ที่ผ่านมา ลดน้ำหนักด้วยการคุมอาหาร ทานแค่อาหารสามมื้อ ไม่มีของว่างค่ะ เลี่ยงของทอด ของมัน เน้นโปรตีนกับผักค่ะ มีออกกำลังกายบ้างเล็กน้อยค่ะ แต่ตอนนี้น้ำหนักเริ่มเป็นที่พอใจ อยากจะคุมให้คงที่ ถ้าสมมติเรายังทานแบบเดิม คือเลี่ยงของทอด ของมัน เน้นโปรตีนกับผักเหมือนเดิมค่ะ แต่อาจจะเพิ่มของว่างเข้ามา เช่น โยเกิร์ตไขมัน 0% หรือฟักทอง/เห็ดย่าง หรือนมไขมันต่ำ จะทำให้น้ำหนักเพิ่มขึ้นรึเปล่าค่ะ เพราะทานมากกว่าเดิม แล้วก็อยากทราบว่า ถ้าทานเวย์โปรตีนเพิ่มจะเป็นอะไรไหมค่ะ แต่เราไม่ได้ออกกำลังกายค่ะ แค่กลัวว่าจะได้รับโปรตีนไม่พอค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่