ทำไมเล่นเวทเทนนิ่งขา แล้วต้นขาด้านหน้ามันนูนๆ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อนะค่ะ คืออยากจะรู้ว่าคนที่เล่นเวทเทนนิ่ง เล่นที่ขา ต้นขาหน้าเนื้อมันนูนบ้างหรือเปล่า  ของเราเป็นค่ะ ไม่รู้เล่นผิดวิธีใหม แค่สควอสวันละ 50 ที Leg press 15 ครั้ง 3 เซท Lunge ข้างละ15 ครั้ง 3 เซท Side Lunge 15 ครั้ง 3เซท  Glute Bridge 50ที ทั้งหมดนี้ สัปดาห์ละ 3 วัน คาร์ดิโอ โดยปั่นจักยานฟิสเนส วันละ 45 นาที วิ่งไม่ไหว ปวดเข่า สัปดาห์ละ 4 วัน อาหารก็คลีนบางมื้อ แต่ ไม่ทานของทอด น้ำหวาน น้ำอัดลม cake น้ำหนักไม่ลด แต่สัดส่วนลดลง 2 นิ้ว ออกกำลังกายจริงจังมา 5 เดือนแล้ว คือ อยากลดต้นขามากกกก พยายามเวทขาเยอะๆ แต่ผลที่ได้ หน้าขาทำไมมันนูนๆ ใหญ่ขึ่น มันเป็นกล้ามเนื้อหรือเปล่าค่ะ ใครรู้ช่วยเข้ามาตอบหน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่