ไอศกรีมเป็นเกล็ดน้ำแข็ง เราทำอะไรผิดช่วยหน่อยค่า T^T

กระทู้คำถาม

เราใช้สูตรและวิธีทำตามนี้เลย
ตีวิปในถ้วยแช่เย็น วิปก็ขึ้นดี นำเข้าตู้เย็นคอยคนเรื่อยๆค่ะ
แต่แปลกใจเรื่องนึงคือไอศกรีมแข็งช้ามาก ตู้เย็นเราถ้าแช่ไอศกรีมธรรมดาก็จะแข็งแบบตักง่ายหน่อยไม่แข็งโป๊ก
รวมๆแล้วจากในสูตรไม่น่าจะเกิน 8-10 ชม แต่เราใช้เป็นวันเลยค่ะ
ออกมาเป็นฉะนี้

ครั้งแรกก็แบบนี้ละเนอะ T_T ทำไมมมม ใครทราบหรือมีสูตรที่ง่ายกว่านี้ช่วยโพสไว้หน่อยนะคะ เม่าดี๊ด๊า
กท.แรก ผิดยังไงขออภัยตรงนี้ 555 (รูปแหกจังT.T)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่