เกี๊ยวจีน (Dumpling/Jiao-zi) แผ่นเกี๊ยว homemade ค่าาา

กระทู้สนทนา

สูตรนี้เราได้มาจากแม่ของเพื่อนค่ะ เพื่อนมาจากภาคเหนือของจีนค่ะ แม่เพื่อนทำอะไรพวกแป้งๆเก่งมาก เช่น springonion pancake etc เข้าใจว่าด้านเหนือมันหนาวและคนกินแป้งเยอะสุดๆ เราไปบ้านเพื่อนแล้วแม่เค้าทำให้ทาน ติดใจสุดๆ ต้องกลับไปเรียนกับเค้าอีกหลายรอบ อิๆๆ
ที่เมวเบิร์น ร้านเกี๊ยวจีนเยอะมากๆค่ะ ถูก อร่อย อิ่ม ฝรั่งก็ชอบกินค่ะ ฮิตมากๆ
วันนี้ขอแชร์สูตรให้เพื่อนๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่