เวท เทรนนิ่ง ควรใช้ดัมเบลล์หนักเท่าไหร่ครับ?

กระทู้คำถาม
คือ ลดน้ำหนักมาจนถึงช่วงหยุดนิ่งละครับ ก็เลยกะจะเริ่ม เวท เทรนนิ่ง ละ เพราะเค้าบอกทำแล้วมันจะพ้นระยะนี้ไปได้ แล้วก็ช่วยเผาผลาญมากขึ้นด้วย แต่คือ ผมตัวอ้วน เลยยังไม่อยากเอากล้าม ไว้เล่นตอนใกล้ๆผอมก่อน (อีกไกล =w=) ถ้าจะเล่นแบบเสริมกล้ามเนื้อเฉยๆไม่ให้มันโตนี่จะเล่นกี่กิโล แล้วเล่นยังไงดีครับ ผมหนัก 88 สูง 167 เองครับ 555

แล้วต้องเล่นทุกวันด้วยรึเปล่าครับ สำหรับคนที่เล่นเพื่อเบิร์นไขมันแบบผมอ่ะ 555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่