กดดัน

กระทู้สนทนา
จริงๆแล้วผมsensitiveมากผมก็มีการจัดการกับแรงกดดันคือการที่ไม่ต้องไปฟังคำคนแต่บางครั้งกลับมาบ้านผมก็ร้องไห้ อยากมีอะไรซักอย่างที่ฮิลใจให้เราลืมสิ่งแย่ๆที่เจอมา  ละการที่เราได้คำพูดเช่น "เหนื่อยมั้ยคนเก่ง"
และคำพูดต่างๆที่ฮิลทั้งใจทั้งความรู้สึกไม่ว่าจะพูดจากปากใคร มันก็ทำให้เรายิ้มมีความพลังบวกพร้อมรับมือกับมันอีกครั้ง แต่ผมไม่เคยได้เลยแม้กระทั่งในครอบครัวตัวเองมีแต่เพื่อนที่เคยพูดถึงจะไม่ค่อยเยอะแต่ก็มีบ้าง ส่วนมากในครอบครัวผมจะได้พลังลบสะมากกว่าผมเลยเลือกที่จะอยู่ในห้องเวลาโดนที่บ้านพูดไม่ดีด่าใส่ 
คนไหนกำลังเหนื่ิอยกำลังทุกข์กำลังเศร้า
"แกต้องยิ้มเยอะๆนะ เราเชื่อว่าแกผ่านไปได้แกโครตจะเก่งเลย แกแข็งแรงเหมือนเดอะฮัคเลยนะ💪🏻 อย่าร้องไห้ล่ะ คนเก่ง😊"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่