คำถามมือใหม่เริ่มออกกำลังกาย

สวัสดีค่า พอดีเป็นช่วงปิดเทอมกำลังเข้าสู่รั้วมหาลัย เลยอยากเริ่มเปลี่ยนแปลงตัวเอง อยากจะขอสอบถามและอยากขอคำแนะนำจาก พี่ๆหลายคนที่มีความรู้ เสนอแนวทางและข้อคิดหน่อยค่ะ
อายุ 18 ส่วนสูง 156 น้ำหนัก 46 เป็นคนท่อนล่างใหญ่ค่ะ

1.ถ้าออกกำลังกายมีโอกาสที่เราจะสูงเพิ่มไหมคะ
2.ถ้าอยากสร้างไขมัน ควรกินอาหารประเภทไหนบ้างคะ
3.ควรกินโปรตีนเสริมไหมคะ สำหรับมือใหม่

มีคำแนะนำอะไรบอกได้นะคะ จะเป็นความกรุณาที่แบ่งปันสำหรับคนเริ่มทางออกกำลังกายค่ะอมยิ้ม07

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่