สงสัยเรื่องราคาส่งพัสดุไปต่างประเทศครับ

ผมต้องการส่งไปสิงคโปร์ เลยไปลองหาราคาดู ซึ่งประมาณหลายร้อยบาท ก็เลยวงสัยว่าทำไมแพลตฟอร์มช็อปออนไลน์ค่าส่งถึงถูก(ดูจากการสั่งซื้อ) ต่างประเทศแค่หลักสิบบาท อย่างนี้ถ้าลงสินค้าผ่าน shopee แล้วสั่งเอา จะได้ค่าส่งที่หลักสิบหรือไม่กี่ร้อย ซึ่งถูกกว่าส่งเองรึเปล่าครับ และใครที่เคยส่งไปสิงคโปร์ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ ว่าส่งไปกี่บาท หนักเท่าไหร่ และส่งที่ไหน ขอบคุณครับ 🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่