พามากินข้าวแกงกะหรี่ที่ร้าน “:)ฝั่งธน” 🫣

🍛สวัสดีครับวันนี้เราเขยิบมาจากตลาดพลูสักหน่อย มาที่ย่านวุฒากาศครับ กับร้านอาหารญีุ่่ปุนจานเดียวร้านนี้ ภายใต้สโลแกน “เรื่องผมไว้ใจหวีเรื่องกะหรี่ไว้ใจผม” เราอยู่กันที่ร้าน(ต้องเซนเซอร์ไหมนี่) “ยิ้มฝั่งธน” ฮะ
📌จุดเด่นของร้านคือ ชื่อครับ 555 (หยอก) คือน้ำแกงกะหรี่ครับที่มีให้เลือกถึงสี่รส ทั้งดั้งเดิม ต้มยำ ทรัฟเฟิล และบลูชีส วันนี้ลองเป็นดั้งเดิมครับรสชาติกลมกล่อม ออกรสเผ็ดนิดๆ ร้านทำน้ำแกงกะหรี่ได้อร่อยเลยทีเดียว คราวหน้าคงต้องขอไปลองรสอื่นบ้าง ส่วนท็อปปิ้งที่เลือกวันนี้เป็นตัวแฮมเบิร์กเนื้อแกะครับ
มีความเอ็นเล็กน้อยที่อาจจะเคี้ยวไม่ขาด เนื้อไม่สาปเลย ย่างมาได้ความสุกพอดิบพอดีด้านนอกแห้งกรอบด้านใน juicy

นอกจากจานหลักผมมีสั่งหนวดปลาหมึกทอดมาด้วยครับ เสิร์ฟมากับซอสเทอริยากิและมัสตาด ทอดมาได้กรอบดี กินเพลินๆ
📌 ร้านนี้หากใครได้อาหารช้าสามารถลุกขึ้นเต้นเพื่อเรียกร้องความสนใจได้ด้วยครับ (เห็นเขาเขียนไว้ในเมนู)
🍤นอกจากแกงกะหรี่ก็มีของทานเล่นเป็นของทอด ของย่างเสียบไม้ ราเมง และพวกเมนูข้าวหน้าต่างๆด้วยครับ
🍸ที่นี่มีเมนูเครื่องดื่มด้วยนะครับ มีให้เลือกหลากหลายเลยทั้งแอล ทั้งนอนแอล
------------------------------------------
📍พิกัด
https://maps.app.goo.gl/PrjWVFMRiGCiCLKSA?g_st=ic
------------------------------------------
📖เคล็ดลับความอร่อย
แนะนำแกงกะหรี่รสดั้งเดิม
⏰เวลาเปิด-ปิด (ปิดทุกวันจันทร์)
11:00-14:00 และ 16:00-21:30
🚗ที่จอดรถ
ไม่มีที่จอดรถ
🏃การเดินทาง
Bts วุฒากาศต่อวิน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่