พุงย้วย ตั้งใจจะเล่นเวท เค้าบอกให้กินให้ถึงต่อวัน ควรลดพุงย้วยก่อนหรือเล่นไปทั้งแบบนี้เลย

คือตอนนี้เล่นเวทเทรนนิ่ง(เล่นเองไม่ได้ไปยิม) และ คาร์ดิโอ ได้ประมาณ 3 วันแล้วครับ น้ำหนัก.71 ส่วนสูง.180

ปัญหาที่เจอตอนนี้คือ พุงย้วย ขออนุญาตเล่านิดนึงนะครับ ก่อนหน้านี้หนัก 107 อาจจะลดเร็วเกินไปในช่วงแรกเลยย้วย และตอนนี้มาเล่นเวทเทรนนิ่ง คือจากที่ศึกษาและเช็คร่างกายตัวเอง คือต้องกินเพิ่มประมาณ 2,800 แคลต่อวันสารอาหารต้องถึง แต่กังวลว่า ควรหาวิธีลดพุงย้วยก่อนดีมั้ย เพราะกลัวว่าพอกินเยอะขึ้นสร้างกล้ามเนื้อ พุงย้วยจะไม่หายไปไหน มีกล้ามเนื้อขึ้น และ ท้องย้วยเหมือนเดิม หรือควรกินและเล่นไปเลย ไม่ต้องสนเรื่องพุงเดี๋ยวก็กระชับไปเองถ้าเล่นหนักๆ

เพราะกินวันนึงเยอะขึ้น สร้างกล้ามเนื้อ เลยกลัวว่าที่มากขึ้นจะไม่ใข่แค่กล้ามเนื้อ พุงย้วยด้วย

ขออนุญาตสอบถามครับ เป็นมือใหม่ ไม่รู้ข้อมูลเยอะ กำลังศึกษาข้อมูลอาจผิดพลาดขออภัยนะครับ

มีภาพด้วยครับ

ภาพแรกตอนท่าเอียง(ไม่รู้เรียกว่าอะไรนะครับ ที่จะทำก่อนท่าแทงค์)
ภาพสองคือเตรียมแทงค์

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่