สอบถามวิธีลดน้ำหนัก 20 กิโลกรัม ใน6เดือน หรือ 1ปีค่ะ ลดแบบถูกต้อง ไม่โยโย่ค่ะ

สอบถามวิธีลดน้ำหนัก 20 กิโลกรัม ใน6เดือน หรือ 1ปีค่ะ ลดแบบถูกต้อง ไม่โยโย่ค่ะ
ส่วนตัวเรา คือ น้ำหนักค่อยน้อยสุด 47 กิโลกรัม  
ปัจจุบัน นำหนัก 67 กิโลกรัม  ส่วนสูง 162 เซนติเมตรค่ะ  ตอนนี้รู้สึกอ้วนมาก ใส่ชุดอะไรก็ไม่สวยเลย ฮือๆ ลุกนั่งก็ไม่สบายค่ะ

ไม่สนใจแนวยาลดความอ้วน

สนใจการลดแบบถูกวิธี ไม่โยโย่ และเทคนิคการออกกำลังกายด้วยนะคะ  เพราะอยากให้ร่างกายดีขึ้นกว่าตอนนี้ค่ะ
ขอรบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่