SHOPEE ตอนนี้แอบยกเลิกระบบโทรศัพท์คอลเซนเตอร์ แบบนี้ มีความผิดกฏหมายอะไรมั้ยครับ สคบ. ปอท. ทำอะไรได้มั้ย

ตามหัวข้อ SHOPEE  ตอนนี้แอบยกเลิกระบบโทรศัพท์คอลเซนเตอร์ แบบนี้ มีความผิดกฏหมายอะไรมั้ยครับ สคบ. ปอท. ทำอะไรได้มั้ย

ผู้บริโภคหลายๆคน โดยเฉพาะ คนแก่ รึคนต่างจังหวัด ที่ซื้อของผ่านแอปSHOPEE  ไม่ได้รับความสะดวกในการให้บริการ หรือ สอบถาม ตามเรื่อง

ในกรณีแบบนี้ ประเทศเรามีกฏหมายอะไร ช่วยเหลือคุ้มครองลุกค้า ให้ได้รับความสะดวกในส่วนนี้หรือไม่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่