ถามคนชอบกินไข่ลวก...

กระทู้สนทนา
เมื่อเช้านี้เพื่อนซื้อปาท่องโก๋มาฝากแต่เช้า
ตัวเบ้อเริ่มเลยครับ อร่อยด้วย
ร้านนี้มีคุณลุงทอดขายคนเดียว ไม่มีผู้ช่วย
เป็นร้าน Self Service อยากกินกี่ตัวก็หยิบใส่ถุงเอง จ่ายเงินเอง ทอนเงินเอง
ตัวละ 3 บาท 7 ตัว 20 บาท หน้าร้านตัดผมที่ผมตัดประจำ แถวโชคชัย 4

อ๊ะ...มีปาท่องโก๋ มันต้องมีไข่ลวกด้วยมั๊ย
ผมตั้งน้ำ นำ้เดือดแล้วก็ลวกไข่
ชงกาแฟดำมาคนละแก้ว เอาปาท่องโก๋ใส่จาน
ตอกไข่ลวกใส่ถ้วยมา คนละ 2 ฟอง ผมก็ฉีกปาท่องโก๋ จิ้มไข่ลวก
จิบกาแฟ นั่งกินปาโก๋ไข่ลวกไปเรื่อยๆ นั่งคุยกันไป อร่อยอะครับ

เพื่อนผมกระดกไข่ลวก 2 ฟอง รวดเดียวหมดถ้วย !

นั่งคุยกันต่ออีกพักใหญ่ นี่มันกลับบ้านไปแล้ว ผมลืมถามมัน
เก็บความสงสัยมาถามเพื่อนสมาชิกแล้วกัน

ว่า ท่านกินไข่ลวกแบบนี้มั๊ยครับ
ใส่พริกไทย เหยาะแม๊กกี้ แล้วกระดกทีเดียวหมดถ้วย
หรือ ท่านใช้ช้อนตักกินทีละคำ ทีละคำ แบบเดียวกับที่ผมทำ

กระดกรวดเดียวจบ แล้วมันจะอร่อยตรงไหนอ่ะครับ
มันอร่อยมั๊ยอะครับ หรือ เพราะมันไม่อร่อย ถึงต้องกินแบบนี้

กินแบบไหน อร่อยกว่ากันครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่