Line True Chat & Shop ของจริงไหม

กระทู้คำถาม
พอดีว่ามีพนักงาน ทรู โทรมา แจ้งว่าเราได้รับสิทธิพิเศษ รับเครื่องมาใช้งาน 5G ฟรี แล้วให้ @ไลน์ส่วนตัวของพนักงาน
แล้วพนักงานก็ส่ง link line True Chat & Shop มาให้เรากดเพิ่มเพื่อน และให้ยืนยันตัวตนเพื่อนับเครื่องโดยการถ่ายรูปบัตรปชช และรูปหน้าคู่กับบัตร ค่ะ
เลยลอง search หาดูว่า account นี้ เป็นของทาง True จริงๆหรือเปล่า แต่ก็ไม่พบข้อมูลเลยค่ะ เลยมาตั้งกระทู้เพื่อสอบถามผู้รู้ หรือ เจ้าหน้าที่ของ True ค่ะ

***ยุคนี้มิจฉาชีพเยอะจนหลอนไปหมดเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่