อยากลดน้ำหนักครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

อยากลดน้ำหนัก หรือลดไขมัน  รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

ปัจจุบันสูง 168 หนัก 80  BMI อยู่ระดับ 28.4เลย 

คืออยากลดให้เหลือต่ำกว่า 70  โดยเป้าหมายจริงๆคืออยากเอาไขมันหน้าท้องออก เพราะมีความเสี่ยงเป็นไขมันพอกตับ
ไม่ได้ดื่มเหล้า แต่กินพวกจั้งฟู้ดบ่อย กะว่าตอนนี้จะตั้งใจนับ1อย่างจริงจัง ภายใน 3 เดือนอยากทำให้ไขมันหน้าท้องหายไป หรือน้ำหนักต่ำกว่า 70 
แผนที่ผมตั้งใจไว้คือ
วิ่งเหยาะๆวันละ30นาทีและจะค่อยๆขยับเวลาขึ้นไปจนถึงชั่วโมง (วิ่งลู่วิ่ง)  (มีคำถาม)
เล่นเครื่องประมาณว่าซิทอับ ประมาณ 10ครั้ง 5 เซ็ท น้อยไปไหม 

มีคำถามที่อยากขอคำแนะนำครับ
1.หลังจากวิ่ง ผมควรเว้นกี่นาทีถึงจะกินได้ และระหว่างกินกล้วย กับไข่ต้ม (1 หรือ 2 ฟองดี) อันไหนดีกว่ากัน
2.ประมาณว่าซิทอับมันจะลดหน้าท้องได้ไหมครับ
3.การวิ่งลู่วิ่งควรปรับความชันด้วยไหมครับ บางทีวิ่งแล้วปวดเท้าบ้างปวดเข่าบ้างเลยงงว่าเราต้องปรับหรือไม่ต้องปรับ 
4.ควรยกเหวทเพิ่มไหม ไม่ได้ต้องการกล้ามมากแต่มีความเข้าใจว่ายิ่งเรามีกล้ามยิ่งเผาพลาญดีดึงไขมันมาใช้ได้ดี เหวท(ดัมเบล)ควรยกกี่กิโลและมีคำแนะนำการยกไหมครับ 5กิโล(ใส่น้ำหนักผิดครับดีนะมีคนทัก)ยกได้ประมาณ20ทีเริ่มเมื่อย  รบกวนขอคำแนะนำครับ 

เป้าหมายจริงๆอยากลดสัก20โล แต่คิดว่าลดไขมันหน้าท้องได้ก็ดีแล้ว 
อยากขอคำปรึกษาเพื่อนๆครับ 
พวกงดหวานปกติทำได้อยู่แล้วครับ แต่จะตั้งใจงดจั้งฟู้ดจริงจัง หรืองดพวกขนม  หรือกินบางมื้อแบบไม่หักดิบแต่ไม่กินเกินเวลาแต่ต้องออกกำลัง 

ป.ล.ถ้าสามเดือน น้ำหนักลดไม่ได้ไม่ซีเรียสครับแค่อยากตั้งใจในการออก น้ำหนักเป็นเรื่องรองแต่ไขมันหายเป็นเรื่องหลัก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่