เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะว่าลดความอ้วนแบบนี้ถูกไหม

เราสูง 153 ค่ะ แต่หนัก 48.5 ไม่ได้ขึ้นมารวดเดียวนะคะ ค่อยๆเพิ่มมาตามอายุ ตอนนี้ 32 แล้ว ตอนอายุช่วงยี่สิบน้ำหนักประมาณ 42-46 ประกอบกับเป็นคนไม่ได้ออกกำลังกายด้วยค่ะ ทำงานที่บ้านเป็น Home office อีก แต่เราจะเดินขึ้นลงตึกที่บ้าน 4 ชั้นเลยยังได้เดินบ้างนิดหน่อย

ตารางอาหารคร่าวๆประมาณนี้ค่ะ
เช้า
กาแฟดำ ไม่ใส่น้ำตาล นม
ขนมปังโฮลวีทปิ้ง 1 แผ่น ,ไข่ต้ม
กล้วยตาก 1 ลูก หรือกล้วยไข่ 2-3 ลูก

กลางวัน
อาหารทำเองที่บ้านไม่ได้คลีนมาก แต่ก็พยายามลดน้ำมันค่ะ มีต้ม ผัด ทอดบ้าง
ผลไม้แล้วแต่ที่บ้านซื้อมา มะม่วง ฝรั่ง สัปปะรด กล้วย องุ่น

Snack
เม็ดมะม่วงหิมพานต์ 10 เม็ด

เย็น
โยเกิร์ต กับ กีวี 2 ลูก
หรือ กราโนล่า,ซีเรียล นมจืด
แอปเปิล 1 ลูก

เราไม่กินผักนะคะ 😭 เคยพยายามแล้วไม่ได้จริงๆ เลยพยายามกินผลไม้แทน แต่ไม่มีปัญหาเรื่องขับถ่ายค่ะ

ออกกำลังกาย คิดว่าจะทำเป็น พิลาทีส หรือ โยคะ 30 นาที อาทิตย์ละ 5 วัน ดูค่ะ
เคยลอง cardio คลิปง่ายๆเราก็หน้ามืดทุกทีเพราะเลือดจาง ความดันต่ำด้วยค่ะ

การกินประมาณนี้โอเคมั้ยคะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ 🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่