ร้องเรียนพนักงานอีซี่บาย

กระทู้คำถาม
ไม่ได้อวดเก่งนะค่ะ แต่เหลืออดกับการทวงหนี้ของอีนี่ควายมากๆค่ะ
"ดิฉันเป็นลูกหนี้ของทางบริษัทคุณ ดิฉันผิดที่ไม่มีเงินไปชำระ แต่พนักงานทวงหนี้ของบริษัทคุณโทรมาทวงหนี้ตั้งแต่เช้ายัน 2 ทุ่ม และช่วยพูดจ้าดีๆหน่อยนะค่ะ พูดจาหมาไม่-มากค่ะ และพนักงานของคุณมีสิทธิ์อะไรมาก้าวก่ายความเป็นส่วนตัวของฉัน และมาบังคับฉันให้ทำตามที่เขาบอกมันคือสิทธิ์ของฉัน อยากให้ทางบริษัทของคุณดูแลพนักงานของคุณด้วย พนักงานชื่อ อรทัย นามสกุลจำไม่ได้ เวลาพูดไม่ควรพูดแทรกเวลาลูกค้าพูดยังไม่จบ หลายรอบแล้วนะค่ะ
ดิฉันหวังว่าการร้องเรียนครั้งนี้ ทางบริษัทของคุณจะนำไปปรับปรุงพนักงานของคุณได้บ้างนะคะ
ขอบคุณค่ะ "

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
การหวังให้การโทรทวงหนี้นุ่มนวลอ่อนหวานคงเป็นเรื่องที่เป็นไปได้ยาก​ ต้องถามกลับลูกหนี้ว่าโทรทวงแบบอ่อนหวาน​ ขอร้อง​แทบกราบกราน​ลูกหนี้​จะคืนหนี้ให้​หรือไม่​ สาเหตุ​ของการโทรทวงหนี้เกิดจากลูกหนี้ค้างชำระ ไม่อยากให้เกิดก็ต้องไม่ค้าง​ แต่เมื่อมันค้างชำระจะด้วยเหตุอะไร​ก็ต้องทำใจว่าจะต้องโดนโทรทวงหนี้แบบไม่เกรงใจลูกหนี้​อย่างแน่นอน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่