อยากรู้ว่า Probiotics จริงๆแล้วมันช่วยเรื่องอะไรคะ เดี๋ยวนี้เห็นคนทานกันเยอะ แล้วน้องๆเค้ามีชีวิตอยู่กันได้กี่เดือนกี่ปี

ช่วงนี้ได้ยินเรื่องของ Probiotics เยอะมากรู้ว่าเป็นจุลินทรีย์แล้วมีหลายสายพันธุ์อีก ต้องเลือกกินยังไง สายพันธุ์ไหนช่วยอะไร
เราเองก็ไปเจอไปซื้อมาลองเหมือนกัน ซองม่วง ๆ ก็อร่อยดีเป็นผง ว่าแต่ น้อง ๆ พวกนี้เค้ามีชีวิตอยู่ในขวดในซองได้กี่เดือนกี่ปีกันคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
เราก็เคยกินค่ะ ซองม่วง ๆ นี่ เดาว่าของ Bomi แน่เลย
แรกๆเฉยๆ เลยกินไปเรื่อยๆจะทิ้งไว้ก็เสียดาย แต่ผลออกมาคือดีเลยนะ
เรามีอาการคล้ายลำไส้แปรปรวน ขับถ่ายวันหลายรอบ ไม่เป็นเวลา อาการก็ดีขั้น แต่แรกๆ เราทานกินเช้าเย็น เลย ซื้อมาหลายกล่องเลย ตอนโปรฯ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่