ถ้าไทยเราได้เป็นHubด้านยานยนต์ไฟฟ้าจริงๆจะมีอุตสาหกรรมอื่นๆที่จะได้ประโยชน์เกี่ยวเนื่องไปด้วยมั้ยครับ

สมมุติว่าถ้าเราสามารถดึงดูดบริษัทผลิตรถยนต์ไฟฟ้าให้มาตั้งฐานการผลิตในบ้านเราเยอะๆได้จนกลายเป็นฮับด้านอีวีอยากทราบว่าแล้วจะมีอุตสาหกรรมอื่นๆอีกมั้ยครับที่จะได้ประโยชน์จากการที่ไทยเรากลายเป็นฮับด้านยานยนต์ไฟฟ้าอาจย้ายมาที่ไทยด้วยหรือไม่เกี่ยวข้องกันเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่