ตากแดดตอนเช้า ในปัจจุบัน ควรตากที่โมง (หน้าร้อน)

ผมได้ยินมาว่าตากแดดตอนเช้า ช่วง 9.00-16.00มีประโยชน์ เมื่อก่อนผมเลยตื่นมาตากแดด  8.30 ยังตากได้ รู้สึกว่ามีปรธโยชน์เพราะแดดไม่ร้อนมาก แต่พอมาใสปัจจุบัน แม้แต่ตากแดด ตอน 7.30 ผมว่าแดดมันร้อนมากเลย แบบนี้มันเข้มเกินไปรึป่าว ที่จะตากแดดให้ได้รับประโยชน์ ตอนนี้คิดว่ตากแดด ช่วงที่ไม่ร้อนสบายๆ คือช่วง 6.00   อยากร็ว่าถ้าแดดร้อนจัดๆ ยังควรตากแดดอยู่ไหมหรือหลบเลี่ยงดีกว่า แม้จะอยู๋ในเวลาที่คนเขาบอกกันว่าควรตากช่วงนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่