การกินน้ำจากตู้กด(ลิตรละบาท) เป็นอันตรายมากไหมครับ

การกินน้ำจากตู้กด(ลิตรละบาท) เป็นอันตรายมากไหมครับ

ได้รับคำแนะนำมาว่า ห้ามกิน ให้ซื้อเป็ขวด หรือ ถังลิตร แบรนด์ในตลาดกิน อย่าไปกดดูลิตรละ 1 บท เพราะอันตราย
อย่าเห็นแก่ความถูก

ปกติผมก็คิดว่ามันกินได้ อยู่เพราะเครื่องในคอนโดก็มี รายการล้าง เครื่องเป็นระยะ แต่ ก็แค่ลายเซ็นใครก็ไม่รู้บนกระดาษ 

แปะไว้ข้างตู้มา คิดดู เราก็ไม่มีอะไรยืนยันว่ามันต่างจากน้ำก๊อกตรงไหน

ขอคำแนะนำด้วยครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
กินมาได้ 10 ปีแล้ว ตู้เดิมหน้าคอนโด ยังไม่ป่วยเป็นอะไร

ที่บอกไม่มีอะไรยืนยันว่าต่างจากน้ำก็อก ผมจะล้มล้างความคิดนั่นให้วันนี้
คอนโดผมอยู่ใกล้โซนน้ำทะเลหนุน วันดีคืนดีประปาน้ำกร่อยมาเลย
น้ำกร่อยนี้ เอาไปต้มจะไม่หายกร่อย (ผมไม่ได้กินน้ำกดตลอด บางวันขี้เกียจออกไปกด ก็เอาน้ำก็อกมาต้มในกาไฟฟ้ากินไปพลางๆ ก่อน)
แต่ช่วงที่น้ำกร่อย ถ้าไปกดน้ำจากตู้ จะไม่มีรสกร่อยเลย แสดงว่ามันกรองความกร่อยไปได้ ไม่ได้เอาน้ำก็อกเพียวๆ มาหลอกขายเรา

ส่วนตัวผมกินน้ำเกินวันละ 3 ลิตร ให้ซื้อน้ำขวดกินไม่ไหว คงได้จนตาย ก็เลยขอพึ่งตู้กดแบบนี้เรื่อยๆ ละกัน
ความคิดเห็นที่ 6
ดื่มนานๆ 70-80 ปีอาจจะทำให้เสียชีวิตได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่