การกินน้ำจากตู้กด(ลิตรละบาท) เป็นอันตรายมากไหมครับ

กระทู้คำถาม
การกินน้ำจากตู้กด(ลิตรละบาท) เป็นอันตรายมากไหมครับ

ได้รับคำแนะนำมาว่า ห้ามกิน ให้ซื้อเป็ขวด หรือ ถังลิตร แบรนด์ในตลาดกิน อย่าไปกดดูลิตรละ 1 บท เพราะอันตราย
อย่าเห็นแก่ความถูก

ปกติผมก็คิดว่ามันกินได้ อยู่เพราะเครื่องในคอนโดก็มี รายการล้าง เครื่องเป็นระยะ แต่ ก็แค่ลายเซ็นใครก็ไม่รู้บนกระดาษ 

แปะไว้ข้างตู้มา คิดดู เราก็ไม่มีอะไรยืนยันว่ามันต่างจากน้ำก๊อกตรงไหน

ขอคำแนะนำด้วยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่