ผมเป็นโรคพิการทางสมองตั้งแต่กำเนิด & ผมอยากให้หายเลยหาทางรักษาตอนโตเอาเอง ตอนนี้ผม อายุ 24

สวัสดีครับ ผมอยากตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อคลายความกังวลล่ะเครียดที่กำลังเป็น คือผมตอนนี้อายุ24 (ผมเป็นโรคพิการเกี่ยวกับสมองครับรึที่เรียกว่าcp)มือโดยตั้งเเต่เกิดไม่เคยรักษามาก่อนเพราะความไม่รุ้ของครอบครัวว่าผมเป็นอะไรเดี่ยวคงหายครับ เเล้วผมเริ่มอยากหาทางรักษาด้วยตนเอง ตั้งแต่ประมาณกันยายนปีที่เเล้ว ตอนนี้น่าจะกินยาที่หมอให้กินมาได้ ประมาณ5เดือนเศษ รอบเเรกที่นัด หมอให้ยามา 3 ชนิด พร้อมกับหาสาเหตุโดยใช้วิธีเข้าเครื่องอะไรสักอย่างเกี่ยวกับสมอง โดยผลออกมา หมอบอกว่าสมองและเส้นประสาทปกติดี จนตอนนี้ผมกำำลังจะไปตามนัดหมอเป็นครั้งที่3แล้ว ตอนนี้ผมรู้สึก เหมือนตัวเองมีความเครียดบวกกับว่าอาการ เหมือนเป็นมากก่อน ก่อนที่เริ่มการรักษา ผมอยากทราบว่าผมคิดไปเองว่าเป็นเยอะขึ้น รึว่าเป็นเยอะขึ้นเกร็งมากขึ้น เพราะกินยาตามหมอจัดให้มาครับ (ชื่อยาที่รับประทานอยู่จะขอตอบให้ ถ้ามีหมอเก่งๆที่รู้เรื่องนี้หละให้คำเเนะนำได้หลังไมค์นะครับ 🙏🙏 ผมควรรักษาต่อดีรึควรหยุดเพราะยาอาจทำให้เป็นหนักกว่าเดิมล่ะไม่สามารถกลับมาเป็นเเบบเดิมได้อีกเลยครับ  
🙏❤️🥺 รวบกวนคุณหมอที่เชียลชาญทางระบบประสาทหรือสมอง ช่วยตอบให้ผมหายสับสนทีนะครับ
ว่าควรหยุดกินรึหาทางรักษาตามลำดับที่หมอนัด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่