ตามหาคำที่มาจากแฟนฟิคtokyo revengersค่ะ

เกริ่นก่อนว่าก่อนหน้านี้หลายเดือนมากๆๆๆๆๆเราอ่านฟิคโตมัน(แฟนฟิคtokyo revengers) แล้วมีคำนึงที่เราสงสัยซึ่งเราจำไม่ได้ว่าคำมันเกี่ยวกับอะไรแต่ความหมายคร่าวๆน่าจะประมาณว่าหมามีอะไรกับไก่ โดยที่หมาต้องเฝ้าไก่ น่าจะประมาณนี้ค่ะเราเคยเอาไปถามเพื่อนว่าคำนี้แปลว่าอะไรเพื่อนก็ได้เหมือนเราแต่พอเรากลับไปถามว่าคำนี้เรียกว่าอะไรนะเพื่อนก็ลืม แต่เรามั่นใจมากว่าไม่ใช่คำว่าหมาหยอกไก่ คือคำมันยูนีกมากค่ะ ใครรู้ช่วยทีนัคะค้างคาใจมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่