ต่อมลูกหมากโตทุเลาได้ด้วยตัวเอง

ผมพึ่งลุยอ่านเวปสุขภาพฝรั่งเรื่องต่อมลูกหมากโต สรุปจากผู้มีประสพการณ์จริง มีข้อใหญ่ๆ  ถ้าใครจะลองดูก็ได้  ได้ผลอย่างไร ขอให้มาเล่าให้ฟังมาแบ่งปันกัน  1) งดนมหรืออาหารจากนมเช่นชีส  โยเกิรต์ เป็นต้น     2) งดน้ำตาลและพวกคาร์โบไฮเดรทคือพวกแป้ง   3) งดอาหารที่ทำจากถั่วเหลืองเพราะมีเอสโตรเจ้นๆไม่ดีกับต่อมลูกหมาก 4) นอกจากนี้ถ้าเป็นไปได้ให้คุมกินอาหารแบบคีโต้ Ketogenic Diet  5) และอาหารที่ควรคือมะเขือเทศ ผักตระกูลกะหล่ำปลี เช่น ดอกกะหล่ำ กะหล่ำปลี คะน้า กะหล่ำปม บรอกโคลี เทอร์นิพ เป็นต้น  
ลองดูสักหลายอาทิตย์หลายเดือนน่ะครับ ไม่ต้องกินยา ไม่ต้องกินอาหารเสริม ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องหาหมอ ดูซิว่าอาการจะดีขึ้นไหม โชคดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่