กินเยอะแต่น้ำหนักลด ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราจะมาขอข้อมูลจากทุกคนหน่อยนะคะ คือแฟนเราบอกกับเราว่า ช่วงนี้เค้าน้ำหนักลดเยอะเลย แต่เขาทานไปเยอะนะคะ ส่วนในความคิดของเราคิดว่า ถึงแฟนเราจะบอกว่าทานเยอะ แต่เค้าจะกินไม่ครบมื้อค่ะ เพราะบางวันเขาก็จะบ่นว่าไม่รู้สึกหิวเลย จนวันนั้นที่เกิดครสแบบนั้น แฟนเราก็จะไม่ทานอะไรเลย จน นน จะแตะเลข 3 แล้วค่ะ เราก็เป็นห่วงแฟนว่าถ้าเขาเป็นแบบนี้มันเกี่ยวกับโรคอะไรหรือเปล่าคะ หรือมีความเสี่ยง ควรไปหาหมอไหม หรือแค่อาจจะเป็นเพราะว่าแฟนเรากินไม่ครบ 3 มื้อเอง ขอบคุณสำหรับคนที่ให้ข้อมูลนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น้ำหนักลดโดยไม่มีสาเหตุ
เป็นอาการร่วมของมะเร็งทุกชนิดจ้า
ไปตรวจร่างกายดีกว่า

เพี้ยนส่อง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่