คอนโดในกทมโซนชานเมืองหาคนเช่ายากไหมครับ

พอดีสนใจคอนโดแถวชานเมืองราคาล้านต้นๆ 1.2-1.3 ผมมีเงินดาวน์ประมาณ 6 แสน ผมลองคำนวณถ้าผมดาวน์ 6 แสน
แล้วกู้อีก6แสน สมมติดอกเบี้ย 6% ผ่อน 15 ปีจะอยู่ 5,400/เดือน ผมปล่อยเช่าเดือนละ 2,000 จะเหลือผ่อนอยู่ 3,400
แล้วรวมกับมูลค่าของอสังหาที่ขึ้นทุกปีสมมติตีปีละ 3% ผมจะได้กำไรกลับมาราวๆเดือนละ 3,000 บาท(แบบไม่ทบต้น)
จะเหลือผ่อนเดือนละ 400 บาท ซึ่งผมคำนวณคร่าวๆ ถ้าผมตั้งใจโปะจริงๆ น่าจะปิดหนี้ได้ภายในไม่เกิน 4 ปี แต่ปัญหาคือ
ผมกลัวว่าจะหาคนเช่าไม่ได้ บวกกับสภาพคล่องของอสังหามันต่ำ พี่ๆคนไหนพอมีประสบการณ์ลงทุนด้านนี้ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่