ขอให้ร้านอาหารผ่าไส้กุ้งก่อนนำมาทำอาหารเป็นคำขอที่มากเกินไปมั้ยคะ

อย่าพึ่งรีบด่านะคะ อ่านก่อน

คือแต่ก่อนกินได้ค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร เลยไม่เคยขอให้ร้านอาหารผ่าไส้กุ้งออกให้มาก่อน
แต่ดันมีเหตุการณ์ที่ทำให้กินกุ้งไม่ได้ไปช่วงใหญ่ๆ เลยห่างหายจากกุ้งไปนานมาก แต่หลังๆเริ่มดีขึ้นแล้ว เลยอยากลองกลับมากินกุ้งอีกและค้นพบว่าถ้าเป็นกุ้งที่ผ่าไส้แล้วพอจะกินได้อยู่ค่ะ ทีนี้พอจะกินร้านอาหารข้างนอกก็เลยลองขอให้ผ่าไส้กุ้งก่อนค่อยนำมาทานอาหารแต่โดนทางร้านมองแรงมา เลยไม่กล้าสั่งแล้ว เลยอยากทราบว่าคำขอแบบนี้เป็นคำขอที่มากไปมั้ยน่ะค่ะ ถ้ามากไป คราวหน้าจะได้ไม่สั่งอีก 

เพิ่มเติมอีกนิด ที่ไปนี่คือร้านอาหารครอบครัวร้านใหญ่ที่ราคาไม่ถูกนัก ถ้าเป็นร้านข้าวแกงก็ยังพอจะส่องได้บ้างว่าผ่าหรือไม่ผ่าก่อนเข้าร้านคงไม่ขออะไรแบบนี้ แต่นี่คือร้านใหญ่ที่ไม่รู้ว่าเขาผ่าหรือไม่ผ่าจนกว่าจะเอามาเสิร์ฟบนโต๊ะเลยต้องขอให้เขาผ่าให้ก่อนตั้งแต่ตอนสั่ง แต่เราเรื่องเยอะไปเองใช่มั้ยคะ
 เม่าเหม่อ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่