อายุ 50 ปีนี้ค่ะ จะเปลี่ยนรถคันใหม่เป็นอะไรดีคะ ?

กระทู้คำถาม
มีเงินเก็บประมาณ 10 ล้านบาท ปัจจุบันมีรายได้จากดอกเบี้ย และอย่างอื่นอีกนิดหน่อย ไม่มีหนี้สินใดๆ มีคอนโดซื้อเงินสด 1 ห้องประมาณ 5 ล้าน  รถที่ใช้อยู่เป็นอัลติส ปี 2005 ใช้ไปประมาณ 120,000 กิโลเมตรเท่านั้น ไม่ค่อยได้ขับรถเท่าไหร่  อยากสอบถามค่ะว่า ควรจะซื้อรถเบนซ์ คันละ 2 ล้านต้นๆ ดีมั้ยคะ หรือควรจะเปลี่ยนเป็นรถญี่ปุ่น คันละ 1 ล้านก็พอ คิดไม่ตกเลยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ (เสียดายค่าประกันและซ่อมบำรุง เพราะจอดมากกว่าขับ) ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่