กล่องทีวีทรู

สอบถามครับพอดีที่บ้านกล่องทีวีไม่มีสัญญาณ โทรไปศูนย์
อีกวันช่างบอกว่ากล่องไม่สามารถแก้ไขได้ให้ไปขอเปลี่ยนที่ทรูช้อป เราก็ไปเปลี่ยน และถามว่ามีค่าใช้จ่ายอะไรหรือไม่   พนักงาานบอกว่าไม่มีค่าใช้จ่าย
วันรุ่งขึ้นช่างมาเปลี่ยนผ่านไปด้วยดี แต่....พอเปิดเช็คค่าใช้จ่ายมีบิลเรียกเก็บ 500 บาท จากทรูวิชั่น โทรไปคอลเซ็นเตอร์ บอกให้รอเจ้าหน้าที่อีก 1 วัน
วันรุ่งขึ้น บอกว่าเป็นค่าช่างที่มาติดตั้ง !!!!
.
คำถาม
 ปกติกล่องมีปัญหา ทางทรูเข้ามาแก้ไขมีค่าช่างด้วยเหรอครับ ถ้ามีทำไมทางทรูช้อป ไม่แจ้งว่ามีค่าดำเนินการด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่