ลาออกจากงาน

ขอสอบถามพี่ๆครับ คือผมออกจากงานโดยที่ไม่ได้แจ้งล่วงหน้า พอถึงเวลาเงินออกผมจึงทักไปถามว่าที่ทำไว้ผมไม่ได้เงินหรอครับ ทางเจ้าของร้านแจ้งว่า ให้เข้ามาเขียนใบลาออก จึงจะได้เงินเพราะเงินต้องออกจากบริษัท เพราะไม่ได้จ้างส่วนตัว ซึ่งวันที่เข้าทำงาน ทางร้านเอาแค่เอกสารบัตรประชาชนหน้าบัญชีไปแค่นั้น ไม่ได้เขียนใบสมัคร เหตุผลที่ออกโดยไม่แจ้งล่วงหน้า เพราะคำพูดที่แรง  แบบนี้ผมต้องได้รับเงินไหมครับ หรือยังไง ผมขอคำแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่