ต่อวันควรยกดัมเบลวันละกี่ครั้งต่อเซ็ท แล้วกี่เซ็ทคะ ผญ.

อยากสอบถามค่ะ คือปกติเรากระโดดเชือกวันละ30นาทีค่ะ แล้วแต่บางวัน ส่วนใหญ่ประมาณนี้ไม่ก็ 1000ครั้ง/วันค่ะ แล้วอยากเล่นพวกเวทอะไรงี้ด้วย บังเอิญพ่อมีดัมเบลแขน 3kg (ลองยกไป10ครั้งก็รู้สึกว่าเริ่มหนักแล้วค่ะ 55555 แต่พอไหว) แต่ไม่รู้เราควรเล่นกี่ครั้งต่อกี่เซ็ท ควรเล่นเท่าไหร่กี่นาที อยากได้คำแนะนำจากผู้รู้ หรือคนที่เล่นเวทอยู่ค่ะ เก่งด้านนี้

แล้วเรื่องการกิน ควรลดอะไรยังไง ปกติกินขนมจุกจิกตลอดเลย ระหว่างมื้อก็กินช๊อกโกแลต ขนม เลย์บ้างไรบ้าง ไม่รู้ควรลดยังไงดีค่ะ😅^^

เรา สูง156 นน.44 ค่ะตอนนี้
ที่ออกกำลังกายเพราะอยากหุ่นดีฟิตเฟิร์ม ไม่มีเหนียง ไขมันประมานนี้ ค่ะ

เมื่อก่อนชอบออกกำลังกายมาก ออกทุกวัน บาส แบต บอลก็เล่นค่ะ เพราะความชอบด้วยค่ะ ดันมีโควิดไม่ได้ออกกำลังกาย3เดือนได้ อยากจะกลับมาออกกำลังกายจริงจัง ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่าายิ้ม

ไม่รู้เรียกถูกมั้ยนะคะ55555
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่