วิธีรับประทานกระชายขาวสกัดต้านโควิด-19

มีวิธีทานอย่างไรวันละกี่มิลลิกรัม วันละกี่ครั้งๆละกี่เเคปซูล การทานเพื่อป้องกันทานอย่างไร การทานรักษาทานอย่างไร หาข้อมูลจาก Google ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำ

ขอบคุณครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
กระชายขาวมันมีสารต้านทานเชื้อแบคทีเรียหลายชนิดค่ะ คนสมัยก่อนเค้าใช้ต้มกินต้านหวัด ขับเสมหะ แม่เราบอกว่ามันสรรพคุณคล้ายโสม แต่ให้ผลเสียกับร่างกายน้อยและราคาถูกด้วย ถ้าจะทำกินเองก็จะลำบากหน่อย บางคนเอาไปต้ม แต่ส่วนใหญ่เอาไปปั่นผสมหลายอย่างแล้วแต่สูตร เราว่ามันยุ่งยาก เผลอๆไม่มีวินัยทำเองทุกวันด้วย แม่เราเลยซื้อแบบแคปซูลให้ทั้งบ้านกินไปเลย ง่ายกว่า สะดวกกว่า (หลักๆเราว่าแม่ขึ้เกียจต้ม555) เรากินวันละเม็ด ของ Pharmazeus แม่ไปเจอมาใน Tops กระปุกละ290เอง ที่บ้านกินทุกคนค่ะ ตอนนี้ที่ระบาดหนักๆ ออกไปทำงานทุกวันก็ยังไม่มีใครติดโควิดนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่