ร้าน Umimall ใน Shopee มีปัญหาเรื่องการซ่อมนะครับ ใครจะซื้อระวังนิดนึง

ร้าน Umimall ใน Shopee มีปัญหาเรื่องการซ่อมนะครับ ใครจะซื้อระวังนิดนึง 
วันที่ 7 มีนา ผมซื้อกล้อง Xaiomi ไป
วันที่ 10 มีนาของมาถึง
วันที่ 19 มีนามาเปิดใช้งานพบว่ากล้องค้างไม่ทำงานใดๆ (เนื่องจากไปต่างจังหวัดเลยไม่ได้เปิดทันที)
             จึงแจ้งให้ทางร้านทราบทางร้านตรวจสอบแล้วบอกว่าคืนไม่ได้เนื่องจากเกิน 7 วันและให้ส่งไปซ่อม 
             โดยจะใช้เวลาซ่อม 1-2 เดือน ( และให้โอนค่าส่งไปด้วย) 
วันที่ 4 พฤษภา ทางร้านแจ้งว่าของมาถึงแล้ว และตรวจสอบเรียบร้อยแล้ว( ถามย้ำว่าให้ตรวจให้ดี)  
วันที่ 9 พฤษภา ของมาถึง เสียอีกแล้ว ครั้งนี้ เปิดได้แต่มองไม่ชัด เลยแจ้งทางร้าน
                       ทางร้านแจ้งว่า ให้ส่งกลับไปซ่อมอีกครั้ง
ของ Electronic มันเสียกันได้นะครับ แต่ซ่อนนาน ซ่อมแล้วไม่หาย ไม่รับผิดชอบใดต่อความผิดพลาดทางร้านเอง(ไม่ตรวจสอบก่อนส่งมาให้) 

เราอยากมีสังคมอย่างไร อยากให้คนซื้อ คนขายรับผิดชอบ ก็ต้องช่วยกันไม่ให้เกิดแบบนี้อีก ก็ไม่ควรเห็นเรื่องนี้เป็นเรื่องปกติช่วยกับบอกเพื่อนๆ ใครจะซื้อร้านนี้ระวังนิดหนึงนะครับ

ท่าทาง Shopee มาเห็นคำสั่งซื้อคือ 210307QGR5S61V ( ส่งข้อมูลไปหมดทุกอย่างแล้ว โทรไป Chat Email)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่