ผมกินน้อยกว่า bmr กลัวโยโย่ครับ

คือผมเข้าใจผิดว่าต้องกินให้น้อยกว่า bmr จะไม่อ้วน แต่จริงๆต้องกินให้ถึง bmr ผมกินน้อยกว่า bmr มา 2อาทิตย์แล้วครับ บวกกับการออกกำลังกายเวทเทรนนิ่ง + คาดิโอ วันละ 1 ชม ประมาณ 4-5 วัน ถ้าผมปรับขึ้นมากินเยอะขึ้น ให้เท่าๆกับ bmrผมจะโยโย่ไหมครับ แต่ออกกำลังกายมาตลอด 2 อาทิตย์ครับ

***แต่ผมไม่ได้อดมื้ออาหารนะครับ กินทุกมื้อครับ แต่กินน้อยในบางมื้อครับ บางทีก็ไม่ได้กินมื้อเที่ยงอ่ะครับ แต่ก็ไม่ได้กินแค่ 1-2 วันครับ****
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่