โรคมะเร็งปากมดลูก

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะวันนี้จะมาถามเกี่ยวกับโรคมะเร็งปากมดลูกคืออาการต่างๆจะเกิดขึ้นภายในช่วงไหนคะ เช่นถ้าเราเป็นโรคมะเร็งปากมดลูกจะมีอาการต่างๆที่เกิดขึ้นเช่นเลือดออกทางช่องคลอดที่ไม่ใช่เลือดประจำเดือน ตกขาวมากและมีกลิ่นเเรง ปวดหลัง อะไรประมาณนี้ค่ะ คืออาการพวกนี้จะเกิดขึ้นในระยะไหน หรือจะเกิดขึ้นในช่วงที่เราเริ่มติดเชื้อเลย สมมุติได้รับเชื้อ hpvซึ่งเป็นเชื้อไวรัสที่ก่อให้เกิดโรคมะเร็งปากมดลูก ได้รับเชื้อวันนี้อาการต่างๆพวกนั้นจะเริ่มเกิดกับเราเลยหรือเปล่าคะ อาจจะพรุ่งนี้หรือเร็วๆนี้หรือเปล่า หรือจะไปเกิดในมะเร็งระยะที่เท่าไหร่ อยากรู้มากค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ร่างกายคนเราไม่ใช่เครื่องยนตร์ที่มาจากบล็อก แม่พิมพ์

ระยะอาการที่เกิดขึ้น จึงไม่เหมือนกัน
อยู่ที่ DNA สภาพร่างกายของแต่ละคนครับ

ดังนั้นโรคต่างๆ จะสรุปไม่ได้
ทางที่ดีควรป้องกันจากตัวเราเอง ด้วยการดูแลสุขภาพ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่