นอนพอแต่ง่วงตลอดเวลา เรียนไม่รู้เรื่องเลยค่ะ

สวัสดีค่ะ ปรกติแล้วเรานอนสามทุ่มตลอดหลังๆมานี้เราค่อนข้างติดซีรี่ย์เลยนอนสี่ห้าทุ่ม นอนประมาณ8ชั่วโมง แรกๆก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร ใช้ขีวิตได้ตามปรกติทั่วๆไป แต่สองสัปดาห์มานี้คือง่วงตลอดเวลาเลยค่ะ ตอนเรียนก็ง่วงบางทีก็ง่วงจนบังคับตัวเองไม่ได้เรียนไม่รู้เรื่องเลย พอช่วงสอบยิ่งควบคุมตัวเองไม่ได้ ทำข้อสอบไม่ถึงสิบนาทีเวลาที่เหลือคือหลับค่ะ พอวันหยุดก็ยิ่งไม่ได้ทำอะไรเมื่อวานคือนอนเพียงพอนะคะตอน8โมงสะลึมสะลือแล้วภาพตัดเลยค่ะรู้ตัวอีกทีบ่ายกว่าๆแล้ว ส่วนวันนี้คือมันเริ่มหนักขึ้นค่ะคือเล่นโทรศัพท์บนเตียงอยู่ดีๆรู้สึกเหมือนวูบแล้วก็ฝันแบบฝันซ้อนฝันอ่ะค่ะประมาณ3รอบ พอตื่นขึ้นมาปวดหัวทุกรอบเลย ตอนแรกเราก็คิดว่ามันคงเป็นปรกติสำหรับคนนอนดึกแต่หลังๆมาคือเราเริ่มรู้สึกว่ามันไม่ใช่แล้วค่ะ ช่วงแรกยังควบคุมได้แต่ตอนนีคือถ้าไม่วูบก็ภาพตัดค่ะ ปล.เราเป็นคนค่อนข้างคิดมากนะคะแต่ช่วงนี้คือเหมือนสมองช้าคิดอะไรไม่ได้มากพอคิดเยอะๆแล้วก็จะวูบหลับไปเลยค่ะ อยากสอบถามผู้รู้ค่ะควรจะทำยังไงดีคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่