ขอรบกวนช่วยดู ผลแลปการทำงานของไตหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ผมไปตรวจสุขภาพที่แลปเอกชน ผลคือทำงานของไต 87% เทียบเคียงได้กับผู้ป่วยโรคไตเสื่อม ระยะ 2  อยากขอปรึกษาท่านที่มีความรู้ หน่อยครับ ตกลงว่าผมเป็นไตเสื่อมแล้วหรอครับ ผมอายุ 40 ปี สูง 160 น้ำหนัก 52 รูปร่างค่อนข้างจะผอม ไม่ลงพุง มีโรคความดันสูง นิดหน่อย หมอให้ยา
แอมโลดิปีน 5mg กินวันละ 1 เม็ดตอนเช้า ตอนนี้ค่าความดัน เฉลี่ยประมาณ 120 /75กว่า ไม่สูบบุหรี่ แต่มีดื่ม แอลกอฮอล์บ้างเป็นครั้งคราวแต่ไม่ถึงกับดื่มหนัก

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
Preview