อยากคอส น้ำหนักมาก ซื้อชุดคอสไซส์เล็กๆก่อนหรือลดให้ได้ก่อนค่อยซื้อดีคะ

กระทู้คำถาม
ทางนี้สูง151ซม หนัก85 กก รอบเอว40 นิ้ว รอบอก46 นิ้ว มันไม่สมส่วนใช่ไหมล่ะคะ ใช่ค่ะ ทางนี้เลยกำลังพยายามลดอยู่ เพราะอยากคอสเพลย์ตัวละครที่ชอบ 

ประเด็นคือทางนี้สูง151ซม ค่ะ น้ำหนักมาตรฐานควรจะเป็น40ไม่เกิน50 ทางนี้เลยคิดว่าถ้าเราต้องการลดให้มันมาตราฐาน รอบเอวเราจะเหลือเท่าไหร่ สัดส่วนของเราจะเป็นยังไง

เราอยากซื้อชุดคอสมากเลยค่ะ กลัวพอลดได้แล้วจะไม่มีให้ซื้อ ถ้าถามว่าทำไมไม่ซื้อไซส์ปัจจุบันไปเลย ทางนี้คิดว่ามันเปลืองเงินน่ะค่ะ น้ำหนักเราลดต่อเนื่องอยู่รอบเอวก็ลดต่อเนื่อง ซื้อมาก็จะไม่ใช่ไซส์อีก แถมใจลึกๆหลายๆคนคงบอกว่าคอสแล้วเสียหายตัวละคร เสียลูกตา แวว

อยากถามความเห็นดูว่าเราควรซื้อเลยไหม ไซส์อะไร(ตั้งเป้าไว้เหลือน้ำหนักแค่40)

หรือเราควรรอให้น้ำหนักลดก่อนดีคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview