ควรกินมากกว่านี้มั้ยครับสำหรับเพิ่มน้ำหนัก/สร้างกล้ามเนื้อ

สวัสดีครับอยากจะถามพี่ๆขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมเป็นคนผอมครับกินอะไรก็ไม่อ้วนนน้ำหนัก 51 กก. ส่วนสูง 171 ครับ ผมเพิ่งเริ่มมาเปลี่ยนอาหารการกินสำหรับเพิ่มน้ำหนัก/สร้างกล้ามเนื้อ มื้อแรกจะกินไข่ต้มอยู่4ฟองกับข้าวสวย1จาน มื้อที่สองกินอกไก่นึ่งเปล่าๆประมาณ200กรัมครับ มื้อที่สามจะกินข้าวผัด,ผัดกะเพราหรือราดข้าวครับแล้วแต่วัน มื้อที่สี่จะกินอกไก่นึ่งเปล่าๆประมาณ200กรัมครับ ไม่รู้ว่าผมกินพอแล้วสำหรับการเพิ่มน้ำหนัก/สร้างกล้ามเนื้อหรือยังครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่