[CR] มากินเมนูเจที่ร้านอาหารมังสวิรัติสไตล์ญี่ปุ่น เบียร์เจก็มีนะ

สวัสดีครับวันนี้เรามาร้านอาหารมังสวิรัติสไตล์ญี่ปุ่น อยู่แถวๆ พระราม 2 นะครับ
แต่เรามาหาเมนูอาหารเจนะครับ ร้านนี้จะมีทั้งเมนูเจและเมนูมังสวิรัตินะครับ
ในร้านนี้เมนูไหนถ้าไม่มีเนย นม ชีสก็จะเป็นเจนะครับผม ไม่ก็ลองถามพนักงานอีกทีนะครับ
ร้านนี้จะมี+เพิ่มเซอร์วิสชาร์จ 5% และภาษีอีก 7% นะครับผม

เพี้ยนปักหมุดเพี้ยนปักหมุดเพี้ยนปักหมุดเพี้ยนปักหมุด

เข้าไปในร้านก็จะมีจุดให้เปลี่ยนรองเท้านะครับ

มีน้ำผลไม้ที่ทำรสชาติเลียนแบบเบียร์แต่ไม่มีแอลกอฮอล์

ร้านก็จะตกแต่งแบบญี่ปุ่น สวยดีครับ วันที่ผมไปพอดียังไม่มีลูกค้า เลยเก็บภาพในร้านมาฝากนะครับ
ในร้านจะมีโซนนั่งข้างนอกกับโซนในห้องนะครับ ใครจะนั่งโซนห้องก็เปลี่ยนรองเท้าก่อนนะครับ

เมนูแนะนำเจนะครับ ผมไม่ได้ถ่ายเมนูมาทั้งหมดเพราะไม่รู้อันไหนเจไม่เจ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

เมนูแรกคือ นักเก็ตไก่เจซอสเกาหลีมาพร้อมกิมจิเจ 120 บาท ครับผม
ให้มาเยอะพอควรเลย คนกินน้อยกินจานเดียวอิ่มได้เลยครับผม
รสชาติก็หวานๆ เค็มๆ ไม่เผ็ดนะครับ เหมือนซอสเกาหลีปกติเลยครับ
ตัวเนื้อไก่ก็จะ คล้ายๆ ไก่นะครับ แต่มีความนุ่มกว่านิดนึง

ทาโกะยากิเจ 79 บาท อร่อยดีครับ กินคล้ายๆ ทาโกะปกติเลยครับ
ไส้ทำออกมาได้อร่อยดีครับมีความหนึบ ความเหนียวนิดๆ

อุด้งหมูทอด 185 บาท ชามใหญ่พอสมควรเลย
ในชามก็จะมีผักกาดขาว, สาหร่าย, ผักกวางตุ้ง
น้ำซุปจะเป็นน้ำซุปผัก หวานผักมากครับผม ซดคล่องคอดี รู้สึกถึงสุขภาพ
หมูทอดก็จะกินคล้ายๆ หมูนะครับ แต่มีความนิ่มกว่าไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันคืออะไร แต่ปรุงรสมาดีครับ อร่อยดี

ปลาไหลมากิเจ 125 บาท ให้มา 6 คำ คำไม่ใหญ่มากครับ
ตัวปลาไหลกินเหมือนฟองเต้าหู้ครับ อาจจะเหนียวกว่าปลาไหลปกตินิดนึง
แต่ซอสที่ราดมา อร่อยมากครับ โดยรวมก็ถูกใจครับ

อะโวคาโดสตรอว์เบอร์รีมากิ 125 บาท ให้มา 6 คำครับผม
ใครไม่เคยกินอาจจะว่าแปลกนะครับผม
แต่ผมว่าก็กินแล้วสดชื่นดี ให้อารมณ์การกินใหม่ๆ ครับ

มาดูเบียร์เจกันดีกว่าครับ แปลกใหม่ ผมเพิ่งเคยเห็นเหมือนกัน
ข้างขวดมีรายละเอียดพร้อมนะครับ แถมมีฮาลาลด้วย
มี 3 รสชาตินะครับ แอปเปิล, ทับทิม และผลไม้รวม ขวดละ 59 บาทครับผม
รสชาตินะครับ ก็จะมีความซ่านิดๆ รสผลไม้อ่อนๆ มีกลิ่นคล้ายๆ เบียร์ ทำออกมาได้ดีครับ อร่อยดีครับ
แต่กินแล้วไม่เมาแน่นอน ขับรถกลับบ้านสบายใจครับ

เก็บภาพที่เขาทำทาโกะยากิมาฝากนะครับ ลงไปก็หิวไป
ต้องขอตัวไปหาอะไรทานก่อนนะครับ

วันนี้ผมไปนั่งในโซนที่เป็นห้องนะครับ ส่วนตัวดี ในราคาเท่านี้ผมว่าโอเคมาก
ในห้องจะมีกริ่งที่โต๊ะไว้กดเรียกพนักงานได้นะครับ ส่วนโซนข้างนอกพนักงานก็จะยืนดูแลอยู่แล้วครับ
รสชาติอาหารก็ดีครับ เป็นอาหารเจที่มีรสชาติดีกินได้ไม่เบื่อครับ
ที่จอดรถสามารถจอดได้ข้างๆ ร้านเลยนะครับ
มีเซอร์วิสชาร์จ 5% กับ ภาษี 7% นะครับ

เป็นกำลังใจด้วยการกดดูคลิปและกดติดตามด้วยนะครับ
ขอบพระคุณมากครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   ร้านอาหารมังสวิรัตและอาหารเจสไตล์ญี่ปุ่น @Mr.Genki Restaurant
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่