ขอถามคนที่ทาน Plant-based หน่อยค่ะ อยากได้แรงบันดาลใจเพิ่ม

พอดีเรากำลังศึกษาเรื่องการทาน Plant-based อยากหาแรงบันดาลใจและความรู้เพิ่มเติม

1. มันทานแล้วโหยไหม หรือเป็นยังไงบ้าง?
2. ค่าใช้จ่ายต่อวันประมาณเท่าไรคะ พอดีไปดูมาให้ Super เนื้อ Plant-based นิดเดียวก็ 120 บาทแล้ว
3. ทานเป็นเมนูอะไรกันบ้างคะ? ใช้ชีวิตยากไหม เวลาออกไปข้างนอก พวกนม ไข่ เมนูผัดๆ ยังกินได้ไหม?
4. กินมานานแค่ไหนแล้วคะ? มีหลุดบ้างไหมอะ? นี่กลัวกินไปแล้วจะเหมือนตอนแตกเจ
5. ทำยังไงให้ทานได้นานๆ แบบตลอดไป ขอความรู้สร้าง inspiration หน่อยค่ะ

ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ อยากรู้จริงๆ รบกวนช่วยตอบเป็นข้อๆ ก็ได้ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่