ได้รับน้ำตาลเกินกว่าที่ควรจะเป็น เสี่ยงเบาหวานแค่ไหน

ไปหาอ่านตามเว็บไซต์ต่าง ๆ พบว่าในวัยผม (อายุ 22ปี) ควรทานน้ำตาลวันละไม่เกิน 24-28 กรัม จึงเกิดข้อสงสัยว่าถ้าเกินมาบ้างจะส่งผลเสียอย่างไรบ้างครับ อย่างข้างแก้วโยเกิร์ตที่ผมทานวันนี้ก็ปาเข้าไป 21 กรัมแล้วอะครับ ไม่นับข้าวเช้า กลางวัน เย็นอีก
แสดงความคิดเห็น
Preview