มีมันฝรั่งเหลืออยู่ในตู้ 2 หัว ทำอะไรดี

พอดีมีมันฝรั่งเหลืออยู่ 2 ลูกค่ะ แต่คิดไม่ออกว่าจะทำอะไรดี จะเอามาบดๆผสมเนื้อสัตว์แล้วทอดดีไหม หรือจะทำเป็นของหวาน
คิดเยอะไปจนไม่ได้ทำมา 2 วันแล้วค่ะ 5555

เพื่อนๆมีเมนูที่พอพูดถึงมันฝรั่งแล้วจะนึกถึงเมนูนั้นๆขึ้นมาไหมคะ 
แนะนำหน่อยน้าา 

(ถ้าไม่ยากเกินไป แบบเราทำตามได้จะดีมากๆๆเลยค่ะ)

ขอบคุณนะคะ พาพันขอบคุณ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ง่ายและเร็ว ฝานบางๆ ผัดกับเนยให้เหลือง หอม เยาะเกลือ พริกไทยตามชอบ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
หรือต้มเสร็จ ผ่ากลาง เนยวาง โรยเกลือ เสร็จล่ะ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
เราชอบเอามาต้มพอสุกไม่เละ หั่นเต๋า ใส่น้ำมันมะกอก น้ำส้มสายชู เกลือ พริกไทย โรยหน้าด้วยต้นหอมผักชี คลุกเคล้าให้เข้ากัน
เป็นสลัด

ถ้ามีเบคอน ก็ผัดให้กรอบ ใส่ไปด้วย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่