อยากเพิ่มน้ำหนักแบบจริงจัง แต่ร่างกายไม่ตอบสนองเลยทำไงดีครับ

คือผมเป็นผู้ชายอยู่ในช่วงวัยรุ่น17-18 ส่วนสูงประมาณ170+ น้ำหนักตัวตอนนี้50กกเอง แต่รูปร่างในกระจกไม่ได้ผอมเหมือนขี้โรคหรือติดยานะครับ รูปร่างโดยรวมโอเค แต่หุ่นบางไปนิด อยากจะสร้างกล้ามเนื้อมีหุ่นมีกล้ามจริงๆ เรื่องออกกำลังกายผมไม่มีปัญหาเลย สุขภาพโอเคเล่นกีฬาอะไรได้มีทักษะเหมือนวัยรุ่นทั่วไปหมด แต่ปัญหาคือมันไม่มีเนื้อหนังไม่มีน้ำหนักพอจะสร้างกล้ามเลย หน้าท้องไม่ลงพุงเลยถึงขนาดไม่ทำอะไรเลยยังมีรอยซิกแพ็ค

เคยลองไปคลำๆเพื่อนๆดู ตั้งแต่เด็กเนิร์ตลามไปนักกีฬา ทุกคนคลำดูรู้สึกว่าเค้าแน่นมาก ผมจับอกแล้วแข็งๆกระดูกนี่มาก่อนเลย แปลกมากเป็นแบบนี้ตั้งแต่จำความได้จนถึงปัจจุบัน ก็เป็นอยู่แบบนี้

ซึ่งอาหารการกิน ผมกินเยอะมาก มื้อเย็นนี่จัดจนจุกตลอด มื้ออื่นๆก็ไม่เคยขนาด เพิ่มนมเพิ่มขนมไปด้วย
มีโอกาสชั่งน้ำหนัก มันขยับขึ้นมานะ แต่พอทิ้งระยะซัก2-3วัน น้ำหนักกลับมาที่50เหมือนเดิม ทั้งที่ผมกินเหมือนเดิม ตอนที่ชั่งไม่ได้ชั่งหลังกินข้าวนะครับ ส่วนใหญ่จะหลังตื่นนอน เป็นแบบน้ำซ้ำหลายรอบมาก

ท้อเลยครับ พยายามทำเท่าที่จะทำได้แล้ว แต่แป๊บเดียวก็กลับมาที่เดิม ขอคำแนะนำหน่อยครับควรทำอย่างไรดี ขอแบบที่เหมาะกับวัยนะครับให้ซื้ออาหารเสริมยาอะไรแพงๆท่าจะไม่เหมาะ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview