ลดน้ำหนัก มีคนทักจนเสียความมั่นใจ

เริ่มเรื่องเลยนะ คือเราเป็นคนที่เตี้ย สูงประมาณ 158 น้ำหนัก 55-56.5 มีคนทักว่าเราอ้วนเยอะมาก ทั้งเพื่อนที่รร เเละเเม่ หรือคนเเถวบ้าน อีกอย่างคือเพื่อนในกลุ่มเราหุ่นดีทุกคนเลย เวลาเเต่งตัวไปไหนเราจะใส่อะไรก็ไม่มั่นใจเลย เราเลยใช้ช่วงเวลาปิดเทอมลดน้ำหนัก จาก 55-56.5 ตอนนี้เหลือ 48.5 ใช้เวลา 3 เดือนในการลดน้ำหนัก มีคนทักว่าเราผอมขึ้น เราดีใจมากค่ะ เราใส่อะไรก็ดูมั่นใจขึ้น 
        เเต่เรื่องดีมันก็ใกล้จะจบลง เพราะเรากลับมาเรียนที่รร เพื่อนผช มาทักเราว่าเราซูบรึป่าว ไปทำไรมา เราจะบอกว่าเราเป็นคนที่มีโหนกเเก้มที่ใหญ่มากเลย ตาโต จมูกเล็ก ปากหน่อย เลยทำให้เห็นโหนกชัดมาก  เพื่อนเราทักเเบบนี้เราขาดความมั่นใจไปเลยค่ะ ช่วยบอกทำให้เราคิดเเต่เเง่บวกทีได้มั้ยคะ เเล้วเราซูบจริงๆหรอ หรือปกติของคนลดน้ำหนัก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่