มีท่าออกกำลังกายท่าไหนที่เล่น "อก" โดยที่ไม่โดน "แขน"

กระทู้คำถาม
เมื่อวานผมมีโอกาสเล่นฟิตเนสครั้งแรก ผมไปกับเพื่อนก็เลยเล่นกันเองแบบไม่ได้จ้าง trainer ผมยก Barbel จนวันนี้เมื่อยแขนไปหมด อยากพักแขนสัก 2-3 วัน แต่ผมรู้สึกว่าอกผมยังไม่ได้ออกแรงเท่าไหร่ อยากออกกำลังกายอกในช่วงนี้ มีใครพอมีท่าเล่นออกแบบไม่โดนแขนไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview