ยกดัมเบลลดหน้าอกชาย ?

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 25 น้ำหนัก 62 สูง 163

อยากทราบมากเลยว่าเรื่องลดอกชาย ?

ตอนนี้ผมมีหน้าอกไขมันสะสมมากตอนนี้หน้าอก
ผมเป็นเต้าเลยคือว่า ผมยกดัมเบลอยู่นะครับกล้าม
ทุกส่วนเริ่มออกมาให้เห็นชัดมากแต่หน้าอกผมนั้นสิ
ไม่ลดเลยยิ่งเล่นดัมเบลยิ่งหน้าอกติ่งผมอยากทราบ
การยกดัมเบลหรือเล่นท่าอกมันมีผลลดอกจริงไหม
ทุกวันนี้ผมเล่นจนมีกล้ามบ้างส่วนออกมาให้เห็นชัด
แต่หน้าอกนั้นไม่ลดลง นอกจากผ่าตัดแล้วถ้าเล่น
ดัมเบลจริงจังมันจะได้ผลลดอกจริงไหม ?

เล่นกี่เดือนและกี่ปีถึงจะได้ผลถ้าเล่นลดอกได้ผลจริง
จะนานเป็นปีผมก็ยอมเล่นตลอดเลย เว้นการผ่าตัด
ไม่อยากผ่าตัดจริงแล้วมันแพงมากด้วยแหละ ?

ถ้าเราเล่นดัมเบลแล้วกล้ามขึ้นมาแล้วหยุดเล่นวัน
เว้นวันแบบนี้กล้ามตรงจุดขึ้นมามันจะหายไปไหม ?

การสูบบุหรี่มันทำให้กล้ามลดกี่เปอร์เซ็น เพราะบ้าง
ครั้งผมเห็นนักกล้ามบ้างคนสูบบุหรี่ด้วยหรือควรสูบ
ให้น้อยมากที่สุด ?

หมายเหตุ ตอนนี้อกผมยิ่งเล่นมันเหมือนยิ่งติ่งขึ้นครับ
อีกอย่างเวลาทำอะไรก็ลำบาก ถอดเสื้อ อาบน้ำ คือว่า
นมผมมันแหลมแต่หัวนมไม่มี แบบนี้มีสิทธิ์จะลดไหม
ผมแน่นท่าอกทุกวัน รู้สึกมันมีไขมันสะสมมากด้วย

แสดงความคิดเห็น
Preview