มีปัญหากับกรองน้ำหวานครับ

ภาคส่วนนึงของผมเป็นเกษตรกรครับ ผลผลิตไม่ได้ราคา จึงคิดจะแปรรูปเพิ่มมูลค่าซักหน่อย  ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะทำให้ได้ ในภาวะที่งบประมาณน้อย ต้องขอคำปรึกษาให้มาก จึงต้องขอรบกวนเพื่อนสมาชิกครับ

ผมทำน้ำหวานรสมะนาว โดยคั้นน้ำมะนาวและเนื้อ 31% น้ำตาลทราย 68% บ่มไว้ 6 เดือน และจะทำการบรรจุขวด โดยจะกรองที่ตะแกรง 100 เมช กำลังมองหาปั๊มกับตัวกรอง ที่เหมาะสม ปัญหาอยู่ที่ปั๊ม ผมไม่ทราบค่าความหนืดของน้ำหวาน ส่วนปั๊มที่เป็นสเตนเลส แบบเซนตริฟิว สเปกก็ไม่ได้บอกว่าใช้กับของเหลวหนืดได้ไหม เห็นบอกแค่ใช้ในอุตสาหกรรมอาหาร  และราคาจับได้ ก็อยากขอคำแนะนำ ว่าจะเเอามาใช้ได้หรือไม่

เคยสอบถามไปยังบริษัทที่ขายปั๊ม food grade เสนอราคามาก็ แสนกว่า ซึ่ง สำหรับการเริ่มต้น คิดว่าสูงไป ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่